Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

Four Seasons Hotel Hong Kong by penpeer

• This topic is locked This topic is locked
57 replies to this topic

#41 TG992

TG992

สมาชิก Economy Class

• LocationL'arts CU.

Posted 27 September 2010 - 12:54 AM

Advertisements

โรงแรมหรูๆแบบนี้ ถ้าผมไปพักคงตัวแกร็งน่าดูเลยอ่ะครับ ทำตัวไมู่ถูก กลัวจะไปผิดประเพณีที่นักธุรกิจเขาทำกัน

สระว่ายน้ำน่าลงไปแหวกว่ายมากๆครับ ว่ายน้ำท่ามกลางตึกสูงๆมันก็ให้บรรยากาศไปอีกแบบนึงนะผมว่า

ขอบคุณมากๆครับสำหรับรีวิว ^^

Advertisements

#42 ONG-ARTist

ONG-ARTist

สมาชิก Economy Class

• Locationนพบุรีศรีนครพิงค์เชียงใหม่

Posted 27 September 2010 - 04:43 PM

โอ่โถงได้ใจมากครับ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

#43 SS.

SS.

สมาชิก Business Class

• Premium Members
  • LocationTHAILAND

Posted 28 September 2010 - 05:48 AM

ทำเลเขาสุดยอด ขนาดไม่ได้ไปพักที่นี่แต่ทุกครั้งที่ไปฮ่องกงจะไปเดินช็อปที่ IFC Mall ข้างล่างตลอด

ห้องสวยมากครับ โอกาสหน้าจะลองกัดฟันจ่ายตังค์ไปพักสักคืน

ขอบคุณครับ

#44 WittyNakhon

WittyNakhon

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

• LocationNakhon Si Thammarat, Thailand

Posted 28 September 2010 - 10:04 AM

ชอบสระว่ายน้ำมากเลย วิวสวย...

#45 La Divina

La Divina

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationIbiza-Paris-Bangkok

Posted 28 September 2010 - 03:49 PM

ขอบคุณมากค่ะ!!! ในหลายเดือนที่ผ่านมา ดิฉันยุ่งกับการทำงานมาก ขอโทษที่ไม่ได้ชม review เลย
หวังว่าไม่โกรธกันนะคะ

#46 ann_vareewan

ann_vareewan

• LocationSamutprakan

Posted 28 September 2010 - 05:45 PM

หรูจริงๆ คงหาโอกาสไปพักแบบนี้ได้ยาก
เงินทองมีน้อยใช้สอยอย่างประหยัด อิ อิ

#47 saoguide

saoguide

• LocationBangkok

Posted 28 September 2010 - 09:11 PM

โย่ว โรงแรมดูดีมากค่ะ นานๆ จะได้ดูรีวิวที่พักที่ฝั่งโน้น

อ่านแล้วก็คิดว่า สวย หรู แต่ไม่เหมาะกะเราแฮะ มัน business ไปจนเหมือนจะน่าอึดอัดง่ะค่ะ แฮ่..

อย่างไรก็ตามแต่ รูปจขรว.น่ารักมาก โรงแรมหรูดูดีมาก

กด + เบาๆ ให้กำลังใจไปนะคะ อิอิ

#48 ++Starhot++

++Starhot++

• LocationKBV

Posted 28 September 2010 - 10:26 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิวและคำเชิญคับ

โรงแรมสวยสมดูเป็นโรงแรมบิสสิเนส เรียบๆๆ ไฮโซ ทุกอย่างเป็นตามแสตนดาร์ด ตามแบบฉบับของ Four Season ดีนะคับ

เห็นแล้วอิจฉาอยากนอนมั่งอ่ะ เตียงคงนุ่ม นอนดูดวิญญาณ จนไม่ทำให้อยากตื่นแน่นอน สระน้ำดูกว้างดีนะคับ ปกติ City Hotel สระจะไม่ใหญ่มาก อาจเป็นเพราะ โรงแรมใหญ่ ห้องเยอะด้วยแน่เลย เพราะที่เคยเห็น ของเชอราตัน ฮ่องกง ห้องก้อเล็กสระ ก้อไม่ใหญ่ แต่ทำเลใช้ได้ทีเดียว

ปล. เป็นเจ้าพ่อ Four Season จริงๆนะคับ เห็นรีวิวตั้งแต่พักที่สมุยแล้วล่ะ ไฮโซ มั่กมากๆๆ

#49 tat143

tat143

• LocationBangkok

Posted 28 September 2010 - 11:14 PM

เข้ามากดบวกในชุดทหารเรือเรียบร้อยแล้วนะครับ

ห้องพักสวยดีครับ แต่โดนส่วนตัวชอบที่โฟว์ซีซั่นกรุงเทพมากกว่า เพราะห้องดูอบอุ่นกว่ามากทีเดียว

จขกท ต้องมีความสุขและสบายในการเข้าพักมากแน่ๆเลย เพราะหน้าตาดูอิ่มเอมมากๆเลยครับ

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

#50 isccy

isccy

สมาชิก Premium Economy

• LocationCOE,Mahidol University

Posted 29 September 2010 - 12:36 PM

ขอบคุณค่ะ สำหรับรีวิวดูดีมีชาติตระกูลอย่างนี้ อิอิ สมกับมาตรฐานเค้าจริงๆค่ะ

business อย่างนี้ อิซซี่เองคงไม่มีโอกาสได้ใช้บริการแน่เลยค่ิะ ชมเอาจากรีวิวน้องเฟชนี่แหละจ๊ะ

รอชมรีวิวถัดไปนะ

#51 Patchayada

Patchayada

Advanced Member

• LocationPhetchabun (PHY)

Posted 30 September 2010 - 09:51 AM

ขอบคุณนะค่ะ

หรูหรามากๆ น่าไปพักแต่คงไม่มีคุณทรัพย์พอ

ภายในห้องพักตกแต่งลงตัวสำหรับการพักผ่อนและการทำงาน

ชอบสระว่ายน้ำมากๆสวยสุดๆเลยค่ะ

#52 penpeer

penpeer

• LocationBangkok Metro

Posted 02 October 2010 - 11:02 AM

จากใจ จขกท นะครับ ขอบคุณสำหรับทุก ๆ คอมเม้นที่มาเม้นให้ มาเป็นกำลังใจให้กันนะครับ
ขอบคุณครับ

#53 alokaya

alokaya

• Location+เกษตร บางเขน+

Posted 03 October 2010 - 01:20 AM

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับผม

ถ้าพี่ไทยเราไป คงฮาแน่ๆ

แขนสั้น เกงยีนส์ 555 (ผมเป็นต้น)

ห้องดูพร้อมดีครับ แต่วิวนี่ดิ มันสุดยอดมากๆ

#54 Swiss_Made

Swiss_Made

สมาชิก Premium Economy

• Sponsor Member
  • LocationThailand

Posted 11 October 2010 - 12:10 PM

Thanks for nice review krub!

#55 Miracle_Coffee

Miracle_Coffee

สมาชิกนั่งแท็กซี่

• LocationChiang Mai - Thailand

Posted 21 October 2010 - 10:08 PM

เป็นรีวิวที่ไฮโซ ชอบมาก ๆ จะมีบุญได้ไปสักครั้งไหมน้อ...

#56 Jomie

Jomie

• LocationBKK

Posted 07 November 2010 - 08:42 PM

ขอบคุณสำหรับรีิวิวครับ โรงแรมตกแต่งได้ลงตัวหรูหรามากๆเลยครับ

ทุกอย่างดูเข้ากันไปหมดเลย ที่สำคัญอยู่กลางเมืองด้วยไปไหนมาไหนคงสะดวกดี :lol: :lol:

#57 angelkid

angelkid

สมาชิกใหม่กิ๊ก

• LocationUbon ratchathani

Posted 25 December 2010 - 10:03 AM

บรรยากาศของโรงแรมดีมาก ๆ เลยค่ะ ล้อมรอบด้วยสิ่งอำนวยความสะดวก ถ้ามีโอกาสคงจะได้ไปใช้บริการบ้างค่ะ

#58 Oncadi

Oncadi

สมาชิกนั่งรถตุ๊กตุ๊ก

Posted 13 July 2011 - 02:41 PM

ขอบคุณมากเลยครับถ้าเอาพ่อไปเที่ยวด้วยคงนอนที่นี่(ถ้าไปอาจไม่เกินสองคืนเพราะราคาสูงตาม)เพราะห้องดูกว้างมากกก (พ่อชอบ) สีที่ใช้ก็ชอบไม้เหลืองๆทองๆตัดกับ modernเทา ที่นี่เคยไปกิน lung king heen, Caprice เดินเอาเหนื่อยเลยแต่ประทับใจservice mindของเค้าเป๊ะจริงๆ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.