Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

Mei Mei Motel Hongkong

• This topic is locked This topic is locked
13 replies to this topic

#1 STiTle

STiTle

สมาชิกกำลังเช็คอิน

• LocationBangkok Thailand

Posted 26 April 2010 - 11:28 AM

Advertisements

Mei Mei Motel Sincere House Mong Kok ชั้น 3 ห้อง 307 :lol:

Tel : (852)2109 0032 / (852)9868 9043

E-mail : meimeimotel@yahoo.com.hk

Website : www.meimeimotel.com

ราคาห้องพัก Meimei ขึ้นลงแล้วแต่ช่วงนะครับ อันนี้ตอน ต.ค. 2009
> No.1 Single Room HKD$200 (1 person room)
> No.2 Single Room (With a bit larger bed as No.1) HKD$250 (1 person room)
> No.3 Single Room (Add Extra Bed) HKD$250 (2 person room)
> No.4 Double Room (One Double Bed) HKD$280 (2 person room)
> No.5 Double Room (Two Single Bed) HKD$300 (2 person room)
> No.6 Standard Medium Room (One Double Bed+One Sofa Bed) HKD$330 (3 person room)
> No.7 Deluxe Medium Room (One Double Bed +One Single Bed) HKD$360 (3 person room)
> No.8 Standard Large Room HKD$400 (3 to 4 person)
> No.9 Deluxe Large Room HKD$450 (3 to 4 person)

เลือก Single Room (Add Extra Bed) HKD$250 (2 person room)
แต่ได้ลดคืนละ 10 HKD$
สำหรับmeimei ต้องมัดจำคืนแรกผ่านทาง PayPal ที่เหลือต้องไปจ่ายที่โน้น
ผมอยากจ่ายทั้งหมดไปก่อนเลย เมลล์ไปถามแล้วก็ไม่ได้ อย่าลืมปริ๊นใบจองจากเมลล์ไปด้วยนะครับ ปริ๊นสีด้วยยิ่งดี
ปล. อย่าลืมทวงส่วนลดด้วย

Attached Thumbnails

Advertisements

#2 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:32 AM

มาเริ่มจากการเดินทางกันก่อน นั่ง MTR ลง Mongkok
ออก D2

#3 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:34 AM

ออกมาก็ข้ามถนนมาตามภาพที่2เลยแล้วก็ข้ามอีก 1 ครั้ง
พอถึงอันที่ 3 ไม่ต้องข้ามจะเห็น 7 Eleven อยู่อีกฝั่งถนนให้เลี้ยวซ้าย

#4 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:37 AM

เลี้ยวซ้ายมาปุ๊ปก็จะเจอทางเข้าตึกแล้ว
ตรงที่คุณน้าของผม เสื้อชมพูกระโปรงฟ้า ยืนอยู่ 555

#5 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:46 AM

ขึ้นลิฟท์หรือขึ้นบันไดไปที่ชั้น 3 เลย ออกมาก็เจอป้ายเด่นสง่าสีฟ้า ทอง
เลี้ยวซ้ายก็เจอเคาน์เตอร์ เวลาเช็คอินส่วนมาก ลูกสาวคนเล็กเจ้เจ้จะเป็นเช็คอินเพราะพูดภาษอังกฤษได้คนเดียว
พี่สาวกับตัวเจ้เจ้ก็พูดไม่ได้ แต่ให้ึความช่วยเหลือดีมาก
ผมมัดจำกุญแจห้องไปด้วย 50 เหรียญ ขี้เกียจเรียกแกเวลากลับมาดึกๆ
แต่ถ้าได้ห้องฝั่งเคานเตอร์ยังไงก็ต้องเรียกแกเพราะแกปิดลูกกรงตรงที่แกนอน

แตที่ประทับใจมากๆ ก็ตรง มาม้ามามอบส่วนลดพิเศษเพิ่ม 100 เหรียญ
เพราะอะไรไม่รู้้แต่ดูจากท่าทางประกอบน่าจะเกี่ยวกับห้อง ประมาณว่าได้ห้องเล็กกว่าปกติ แต่ก็เล็กมากจริงๆๆ

ปล.เจ้เจ้ประจำเคาน์เตอร์ 24 ชม. นะครับ

#6 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:51 AM

เราได้ห้อง 3 B ด้านนอกเคาน์เตอร์ เลี้ยวซ้ายแรก ห้องที่ 2
รูปในห้องน้อยนะครับ ขอโทษจริงๆ
ตกใจกับความเล็กเลยไม่ค่อยได้แทน
แต่เรื่องสะอาด น้ำใจเจ้เจ้ ถือว่าเรื่องเล็กหายไปเลย
เจ้เจ้มาสอนเรื่อง การถึงเตียงเวลานอนด้วย เวลานอนต้องถึงเตียงออกมาถึงจะนอนได้ 2 คน
แล้วก็ออกจากห้องก็ปิดทุกอย่าง เจ้เ้จ้ซ้ำชัดเจน

ทีน้ำดื่มบริการที่ส่วนกลางนะครับ ไปเติมได้ มีตู้เย็นส่วนกลางอีกเหมือนกัน
อุปกรณ์ผ้าขนหนู กับ ผ้าปูเตียงเจ้เจ้เปลี่ยนให้ทุกวันเลย

ยาสีฟันกับแปรงก็มีให้ สบู่ยาสระผม เป็นแบบกดๆเลย

#7 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:53 AM

มาดูห้องน้ำกันบ้าง
ถ้าใครอยากได้ห้องกว้างๆหน่อยก็ยังมีห้องอื่นให้เลือกอีกนะครับ
แต่สำหรับคนตัวเล็กอย่างผมกับคุณน้าแล้วสบายมากกับห้องนี้

#8 STiTle

STiTle

Posted 26 April 2010 - 11:59 AM

มาดูโฉมหน้าเจ้เจ้กัน กับเติ้ล กับน้ากัน

#9 Tee_CEI

Tee_CEI

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

• LocationBKK

Posted 01 May 2010 - 10:36 PM

อ่าวจบแล้วเหรอคับ...ดูกำลังได้อารมร์เลย...ไหนจบซ่ะล่ะ...

#10 Title by KU

Title by KU

สมาชิก Premium Economy

• LocationFaculty of Science, Kasetsart University

Posted 02 May 2010 - 12:40 AM

จบแล้วเหรอ หรือมีต่ออ่ะคับ

#11 STiTle

STiTle

Posted 02 May 2010 - 10:09 AM

จบแล้วครับ :lol: :lol: :lol: :lol:

#12 avppmppy

avppmppy

สมาชิก waiting list

• LocationSathon , Bangkok

Posted 01 July 2010 - 05:48 PM

ไว้มีโอกาสจะลองไปพักครับ ขอบคุณครับ

#13 doradora

doradora

สมาชิกปั่นจักรยาน

Posted 10 September 2010 - 01:22 PM

คิดถึงอาอี๋คนนี้มากครับ

ผมเคยไปพักสมัยเสื้อเหลืองปิดสนามบิน 3คืน หลังจากไปพักที่ HK Budget hostel แล้วพอสนามบินโดนปิด ห้องที่เคยพักก็ไม่ว่างซะแล้ว จนได้มาเจอ meimei motel นี่แหละครับ

อาอี๋น่ารักมาๆ ครับ แกเป็นคนจีนแท้แล้วย้ายมาอยู่ที่ฮ่องกง... ตอนนั้นหนาวมากๆ ก็เห็นแกนอนข้างนอกห้องตลอด ดูแล้วก็น่าสงสาร (หรือว่าเราควรสงสารตัวเองมากกว่า เพราะแกเป็นเจ้าของที่แท้จริงเลยนะครับ 55)

แกยังพูดว่า อาอี๋ไม่กล้านอนในห้องลูกค้าหรอก ห้องพักนี้เอาไว้ให้ลูกค้านอนเท่านั้น ส่วนอาอี๋นอนที่พื้นตรงทางเดินข้างหน้านั่นแหละครับ

คิดแล้วก็อยากไปเยี่ยม+พักที่ meimei อีกซักทีเหมือนกัน :lol:

#14 STiTle

STiTle

Posted 11 January 2011 - 06:22 PM

คิดถึงอาอี๋คนนี้มากครับ

ผมเคยไปพักสมัยเสื้อเหลืองปิดสนามบิน 3คืน หลังจากไปพักที่ HK Budget hostel แล้วพอสนามบินโดนปิด ห้องที่เคยพักก็ไม่ว่างซะแล้ว จนได้มาเจอ meimei motel นี่แหละครับ

อาอี๋น่ารักมาๆ ครับ แกเป็นคนจีนแท้แล้วย้ายมาอยู่ที่ฮ่องกง... ตอนนั้นหนาวมากๆ ก็เห็นแกนอนข้างนอกห้องตลอด ดูแล้วก็น่าสงสาร (หรือว่าเราควรสงสารตัวเองมากกว่า เพราะแกเป็นเจ้าของที่แท้จริงเลยนะครับ 55)

แกยังพูดว่า อาอี๋ไม่กล้านอนในห้องลูกค้าหรอก ห้องพักนี้เอาไว้ให้ลูกค้านอนเท่านั้น ส่วนอาอี๋นอนที่พื้นตรงทางเดินข้างหน้านั่นแหละครับ

คิดแล้วก็อยากไปเยี่ยม+พักที่ meimei อีกซักทีเหมือนกัน :lol:

ใช่ครับ เจ๊แกน่ารักมากๆๆ ช่วยเหลือตลอดแถมลดคาห้องให้เป็นพิเศษด้วย น่ารักมากๆๆ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.