Jump to content

จองตั๋วเครื่องบิน จองโรงแรม จองรถเช่า
แผนกบริการลูกค้า โทร 02-3737-555 จันทร์ - เสาร์ 09.00-18.00น.

ค้นหาข้อมูลท่องเที่ยวและการบินในเอชไฟล์ท เชิญด้านล่างนี้

หน้าแรก | เว็บบอร์ดรีวิว | จองตั๋วเครื่องบิน | จองโรงแรม | เที่ยวต่างประเทศ | เที่ยวในประเทศ | ลงโฆษณา

เที่ยว Tokyo และภูมิภาค Tohoku

Tokyo Tohoku HIS

• Please log in to reply
69 replies to this topic

#1 domebass

domebass

สมาชิกกำลังออกตั๋ว

Posted 25 January 2014 - 09:43 PM

Advertisements

คนเราถ้ายังไม่ตาย ก็ควรออกหาประสบการ์ไปเรื่อยๆ ถูกต้องมั้ยครับ !!

เมื่อช่วงปีใหม่ที่ผ่านมา ผมได้พาร่างกายที่ปวกเปียกจากการทำงานมาทั้งปี ออกตามหาสารกระตุ้นอดีนาลีนในร่างกายที่ภูมิภาค Tohoku of Japan (หรือภาคอีสานของญี่ปุ่นนี่แหละครับ)  ^_^ มัน ฟิน มากกก บอกไว้เลยครับ อย่ากระพริบตา ตามผมไว้ดีๆ ^_^

Attached Thumbnails

Advertisements

#2 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 09:52 PM

ผมออกเดินทางไป ญี่ปุ่นครั้งนี้ ด้วยสายการบิน เอเชียแอตแลนด์ติกแอร์ไลน์ เที่ยวบิน HB080 เป็นการสตาร์ทที่ไม่ดีเท่าไหร่ครับ

ผมไปถึง สี่ทุ่ม ไปเจอกับกรุ๊ปทัวร์ตามที่นัด เจ้าหน้าที่ท่านนึงบอกให้เดินไป check-in counter D ผมก็เดินไปครับ แต่เอ๊ะ!! นั่นมันสายการบินอื่นกำลัง check-in อยู่นี่นา ผมเดินย้อนกลับไปถามเจ้าหน้าที่ก็ยังยืนยันว่า check-in row D แต่ครั้งนี้มือเธอชี้ไป ที่ Row E ครับ ผมเลยบอกเธอว่าที่ชี้ทือไปหนะ มัน row E นะ คุณแน่ใจใช่มั้ยว่า ตรงนี้ เธอทำหน้าเลิกลักครับ หันไปคุยกับเจ้าหน้าที่อีกคนแล้วหันมาขอโทษ บอกว่า เข้าใจผิด ต้อง row E ถูกแล้ว (ปัดโธ่)

คราวนี้เจอกับคนมหาศาลเลยครับ ยืนรอเป็นชั่วโมง

#3 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 09:54 PM

ลืมรูปครับ 

• IMG_6921 (Medium).JPG

#4 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:01 PM

แต่จนแล้วจนรอด ก็เกินปัญหาอีกจนได้ตรง counter ผมยืนเอกสารจะ check-in แต่เจ้าหน้าที่ปฏิเสธ บอกว่า row นี้ของ HB088 อึ้งสิครับ เข้าแถวรอมาหนึ่งชั่วโมง เจอแบบนี้เข้าไป ต้องโทษตัวเองด้วยว่าทำมัยไม่มองดูจอ monitor ว่า flight อะไร หันกลับไปหาเจ้าหน้าที่สิครับทีนี้ เธอหน้าถอดสีแล้วครับ วิ่งไปดูให้ว่าสรุป HB080 นี่มัน check-in row ไหน

หวยออกที่ row F ครับ อยู่ด้านหลังนี่เอง วิ่งสิครับมีเพื่อนร่วมชะตากรรมวิ่งตามมาเป็นสิบ แล้วสุดท้ายก็มายืนรออีก 30 นาที เจ้าหน้าที่สายการบินเห็นคนเยอะ บอกว่าไป check-in row E ได้ (เอ้า!! เพิ่งวิ่งมา วิ่งกลับก็ได้ฟระ!!) สรุปแล้วกลับมา row E เช่นเคย ใช้เวลา check-in เบ็ดเสร็จ 2 ชั่วโมง เพลียยยย

แบบนี้ใครผิดกันแน่ครับ HIS !!! ผมรึเปล่า ทุกวันนี้ยังไม่แน่ใจ....

• IMG_6922 (Medium).JPG

#5 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:07 PM

หมดแรงครับ เดินไปนอนที่เกต รอเครื่องออกลูกเดียว

รายละเอียดการเดินทางครับ

Flight HB080

Departure time 1:20 AM

Arrived time 9:20 AM

BKK -> Tokyo

• IMG_6924 (Medium).JPG

#6 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:12 PM

ลืมบอกไปครับ เที่ยวบินนี้เดินทางด้วย B767 การจัดที่นั่งบนชั้น eco เป็น 2-3-2 มีโอกาศเดินผ่านชั้น Business นิดนึง ไม่มีอุปกรณ์บันเทิงใดๆทั้งสิ้นครับ

แต่ผมว่านั่นไม่ใช่ปัญหา เพราะออกดึกขนาดนี้ คงจะหลับลูกเดียว

• IMG_6945 (Medium).JPG

#7 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:15 PM

ระยะระหว่างที่นั่งก็โอเคอยู่นะครับ ไม่อึดอันมากมาย

• IMG_6946 (Medium).JPG

#8 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:20 PM

ก่อนเครื่องลง 2 ชั่วโมง Cabin crew จะปลุกมากินอาหารเช้าครับ ผมเลือก ออมเล็ต เพราะอีกอย่างมันคือ ข้าวต้ม --"

• IMG_6958 (Medium).JPG
  • IMG_6959 (Medium).JPG

#9 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:24 PM

เห็นแสงแรกที่ญี่ปุ่นแล้ววววว เห็นฟูจิซังด้วยยย คนลุกพรึบไปดูฟูจิซังที เล่นเอาผมหละกลัวเครื่องบินจะเอียง พี่ๆท่านเล่นลุกมากันเกือบทั้งลำ ฮาๆๆๆ

• IMG_6957 (Medium).JPG
  • IMG_6969 (Medium).JPG

#10 domebass

domebass

Posted 25 January 2014 - 10:30 PM

หลังจากบินมา 6 ชั่วโมงกว่าๆ กัปตันก็ประกาศว่าเตรียม landing ที่ Narita Airport !!!

อุณหภูมิภายนอก 7 องศา เย็นยะเยือกครับ ใจเต้นตึบๆ ไม่ใช่ตื่นเต้นอะไรนะครับ แต่กลัว ตม จะไม่ให้เข้าเมือง มีแต่คนพูดขู่ผมก่อนมา

เอาเข้าจริงไม่มีอะไรนะครับ ผ่านง่ายมากกก เพียงแค่คุณมีหลักฐานพร้อม Passport, Air Ticket, Hotel booking ผ่านสะดวกครับ ^_^

เย่ๆๆๆๆๆ ถึง ญี่ปุ่นแว้วววว ไปเที่ยวกันนนนนน 

• IMG_6970 (Medium).JPG
  • IMG_6971 (Medium).JPG

#11 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:08 AM

เริ่มต้นที่วัด อะสะกุสะ ครับ คนเยอะใช้ได้ ทั้งภายในวัดและนอกวัด ร้านขายของขายดิบขายดี ตามประวัติที่ผมจับใจความได้จากไกด์ทัวร์ สมัยก่อนมีชาวประมงสองคนลากอวนเจอรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิม จึงนำขึ้นฝั่งและนำมาสักการะบูชาบนฝั่ง ซึ่งก็คือวัด อาสะกุสะ นี่แหละครับ ใครมาญี่ปุ่นครั้งแรกต้องมาให้ได้นะครับ ทางด้านหน้าวัดก็มีร้านขายของที่ระลึกเต็มไปหมด ของกินของฝาก มีให้เลือกเยอะแยะ ^_^

• DSC_0037 (Medium).JPG
  • DSC_0039 (Medium).JPG

• lovetofly likes this

#12 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:09 AM

อีกซักนิดครับ

• DSC_0057 (Medium).JPG
  • DSC_0088 (Medium).JPG

#13 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:29 AM

ด้านหน้าวัดก็ครึกครื้นใช่เล่น มีรถลากรับจ้างด้วยครับ แต่ผมไม่กล้าขึ้นนะ สื่อสารกับพี่แกไม่รู้เรื่อง ฮาๆๆๆ

• DSC_0131 (Medium).JPG
  • DSC_0134 (Medium).JPG

#14 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:33 AM

ดูพี่เค้าจะลากมันส์ดีนะครับ คนใช้บริการไม่ขายสาย ฮาๆๆๆ

• DSC_0143 (Medium).JPG

#15 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:38 AM

เราพักที่ โตเกียวหนึ่งคืนครับ วันต่อมาก็มุ่งหน้าต่อไปที่ Tohoku แวะเที่ยวตามทางไปเรื่อยๆๆๆ ที่แรกที่เราแวะคือ

ไร่สตอเบอร์รี่ ITIGO NO SATO FARM!!!

• DSC_0080 (Medium).JPG
  • DSC_0043 (Medium).JPG

#16 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:51 AM

ความพิเศษของฟาร์ม SATO คือ กินได้ไม่อั้น กินเข้าไป กินเยอะๆ กินจนพุงแตก ฮาๆๆๆๆ

ราคาเข้าฟาร์มผมไม่ทราบจริงๆ เพราะทัวร์จัดการให้หมด

เท่าที่จำได้ กินเยอะและนานจนเจ้าหน้าที่ในฟาร์มต้องมาตามออกครับ ^_^ เล่นเอาผมเขิลซะ

• DSC_0051 (Medium).JPG
  • DSC_0036 (Medium).JPG

#17 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 09:59 AM

นอกจากสตอเบอร์สดๆจากต้นแล้ววว ยังมีเค้กหน้าตาน่าทานจำหน่ายด้วยนะครับ

กินแล้วบอกได้คำเดียวเลยว่า ฟินเวอร์!!!

• DSC_0071 (Medium).JPG
  • DSC_0072 (Medium).JPG

#18 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 10:05 AM

หลังจากกินสตอเบอร์รี่ กันจนพุงแทบปลิ้น พวกเราเดินทางต่อไปยัง "ศาลเจ้านิกโกโทโช" ครับ หนาวสุดๆ เพราะศาลเจ้าแห่งนี้ตั้งอยู่บนเขา มีต้นสนล้อมรอบ

• DSC_0100 (Medium).JPG
  • DSC_0128 (Medium).JPG

#19 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 10:09 AM

เป็นสถานที่ ที่คนในเมือง NIKKO ให้ความสำคัญมาก ผู้คนมากราบไหว้กันแน่นขนัด

• DSC_0211 (Medium).JPG
  • DSC_0150 (Medium).JPG

#20 domebass

domebass

Posted 26 January 2014 - 10:15 AM

และ highlight ของที่นี่คือ!!!!

ลิง NIKKO !! ครับ

ลิงที่ได้ชื่อว่าเป็นสัญลักษณ์ของการเตือนผู้คนไม่ให้หลงผิดทำในสิ่งที่ไม่ดี แต่เรื่องไม่ดีก็ ปิดตา ปิดหู ซะ อย่าไปสนใจ

• DSC_0136 (Medium).JPG

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users

ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Galileo (แสดงผล waiting list)     ค้นหา ตั๋วเครื่องบินด้วยระบบ Amadeus (เแสดงเฉพาะที่นั่งว่าง)

ติดต่อเจ้าหน้าที่แผนก ตั๋วเครื่องบิน โทร 02-3737-555 / จันทร์ - ศุกร์ 09.00~18.00 น. // เสาร์ 09.00-16.00 น.